Friday, 21 November, 2025

Custom Heading

Lorem ipsum dolor sit amet, consectetur adipisicing elit, sed do eiusmod tempor incididunt ut labore et dolore magna aliqua.

नुपूर शर्माला ठार मारण्याचा कट! पाकिस्तानी तरुणाला अटक

    दिनांक : 20-Jul-2022
Total Views |
 
नवी दिल्ली : नुपूर शर्माच्या Nupur Sharma हत्येचा कट पाकिस्तानी तरुण रिझवान अश्रफ याला भारतीय सीमेवर अटक करण्यात आली आहे. रिझवान अश्रफ याने चौकशीदरम्यान मोठे खुलासे केले आहेत. घुसखोराने सांगितले की, नुपूर शर्माच्या वादग्रस्त वक्तव्यानंतर पाकिस्तानच्या मंडी बहाउद्दीन जिल्ह्यात मोठी पंचायत बोलावण्यात आली होती. जेथे मौलवींच्या युक्तिवादाने प्रभावित होऊन एका पाकिस्तानी तरुणाने भारतात Nupur Sharma घुसून नुपूर शर्माला ठार मारण्याचा कट रचला.
 
 
nupur
 
 
 
 
संयुक्त Nupur Sharma तपास यंत्रणांच्या चौकशीत असे समोर आले आहे की, पाकिस्तानी नागरिक असलेल्या रिजवानने मंडी बहाउद्दीन जिल्ह्यातील एका मदरशात आठवीपर्यंत शिक्षण घेतले आहे. या घुसखोराला उर्दू, पंजाबी, हिंदी भाषेचे ज्ञान आहे. हाफिज सईदच्या जमातुल दावा या सामाजिक संघटनेशी त्याचा संबंध आहे. याला आधी लाहोरला जाऊन भारतात यायचे होते, पण कठोरतेनंतर श्री गंगानगर मार्गे यायचे ठरवले, कारण भारताच्या सीमेपर्यंत पाकिस्तानात Nupur Sharma बस सहज उपलब्ध आहे आणि पाकिस्तानच्या बाजूने गस्त नाही.
 
श्री गंगानगरचे एसपी आनंद शर्मा Nupur Sharma यांनी मंगळवारी सांगितले की, 16-17 जुलैच्या रात्री जिल्ह्यातील हिंदुमलकोट पोलीस स्टेशन परिसरात एक तरुण पाकिस्तानच्या सीमेवर भारतीय सीमेत घुसला होता. भाजपच्या माजी प्रवक्त्या नुपूर शर्मा यांची हत्या करण्याच्या उद्देशाने घुसलेल्या या तरुणाने रिजवान अश्रफ (२४) असे आपले नाव सांगितले.आरोपींकडून दोन चाकू (एक छोटा एक मोठा), धार्मिक पुस्तके, कपडे आणि खाद्यपदार्थ सापडले. त्याने सांगितले की पोलिसांनी त्याला स्थानिक न्यायालयात हजर केले, जिथे त्याला 8 दिवसांची पोलीस Nupur Sharma कोठडी सुनावण्यात आली.
अन्य बातम्या